Số người dùng online
· Khách: 2

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,415
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Xuất file đi IN ... giúp với các anh các chị
bibe
Mình thiết kế xong cuốn sách 64 trang bằng Indesign cs2. Chủ yếu là hình ảnh và 30% là chữ...
Mình ko biết giao file in cho nhà in bằng file gi để bảo đảm chất lượng tốt nhất?
Mình định xuất ra PDF vì những rắc rối ko thể hiểu hết đc nên từ năm 2007 đến giờ minh ko dám in cuốn sách này.
Các bác có thể giúp mình bài hướng dẩn setting và xuất ra PDF ko?
Vì hồi đó xem bộ 3 CD hướng dẩn Indesign cs3 của KS Dương Trung Hiếu có hưỡng dấn ở đĩa 3 nhưng giờ mình làm mất rùi ....
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

HoangXuanKhu
Bạn vào menu File | Package, sau đó lưu lại, nhớ là chọn các chế độ để lưu lại tất cả font chữ, hình ảnh sử dụng trong file thiết kế nhé. Rồi copy toàn bộ thư mục ấy đem đi out film là OK!
Nhà em bán dưa đấy!

letrungdesign
bibe đã viết:
Mình thiết kế xong cuốn sách 64 trang bằng Indesign cs2. Chủ yếu là hình ảnh và 30% là chữ...
Mình ko biết giao file in cho nhà in bằng file gi để bảo đảm chất lượng tốt nhất?
Mình định xuất ra PDF vì những rắc rối ko thể hiểu hết đc nên từ năm 2007 đến giờ minh ko dám in cuốn sách này.
Vì hồi đó xem bộ 3 CD hướng dẩn Indesign cs3 của KS Dương Trung Hiếu có hưỡng dấn ở đĩa 3 nhưng giờ mình làm mất rùi ....

Chào bạn!!!
Theo mình thì bạn cứ đem File Indesign đến bất cứ công ty nào bạn đặt in giao cho họ là ok rồi khỏi phải sợ về chất lượng giữa file thíêt kế với bài in.
CoolCool
Lê Trung
0903588689

bibe
giờ mình thao tác đơn giản xuất ra pdf 2001 x-1 thì có mang ra nha in dc ko?
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

NGUYENDUCHUY0908
bibe đã viết:

Chà, ai giúp bạn ấy tìm đĩa 3 đi, là coi như giải quyết được vấn đề:z
Bạn làm như sau nhé:
1. Preflight: (Ctrl+Alt+Shift+F)
Chú ý phần này, nếu có hình RGB thì nhìn nó nằm ở trang bao nhiêu, tới trang đó và đổi thành CMYK. Dùng thêm bảng Info để biết nó là hình nào! Tất nhiên nó chỉ phát hiện được những hình link trực tiếp vào Indesign. Thí dụ một file hình RGB link vào AI, rồi place file AI đó vào Indesign thì cũng không phát hiện được. Muốn phát hiện được thì đợi đến bước cuối cùng.

2. Export PDF:
Trong phần Export chỉnh tí xíu như vầy thôi rồi save lại thành một preset (sau này còn xài lại):

[img]http://img210.imageshack.us/img210/1866/33149226.jpg[/img] is not a valid Image1.

Bước Cuối cùng,
mở file pdf sau khi xuất bằng Acrobat, dùng chức năng Prelight kiểm tra hình RGB hoặc hình <100dpi nữa là xong...

Hết rùi đó
Tel: 0905 46 37 18
Email:

leo
Bạn Hugo nói đã khá đầy đủ. Mình có vài ý kiến thêm:
Ở mục Export PDF:

Làm theo cách này thì phần Images sẽ tốt hơn, không thay đổi chất lượng so với cách nén JPEG. Cách này cũng có thể áp dụng với Illustrator. Good luck!

Chúng ta không bao giờ nghèo đến mức chẳng có gì để cho đi

Click vào xem thông báo chuyên mục Download Vectors, Images

scramblerbike@gmail.com

cuncoi
Khi cài ADOBE nó ra một cái máy in tên là Acrobat Distiller , vào đấy em đặt được khổ giấy và chất lượng .Sau đấy thì em cứ thế in ra file PDF .Em hơi nông dân các bác thông cảm cho cách chuyển đổi GrinGrinGrinGrin

ngocthai1985
Sau khi lưu pdf rồi mở bên acrobat 6.0 pro, preflight thì hiện ra bảng khác với bảng của các bác thì em phải làm sao đây?
thai

Mr Doan
Bác NGUYENDUCHUY0908 ơi!
Cho mình hỏi bác dùng acrobat pro mấy vậy?
Mình thấy bác có cài pistop nữa, có thể shaer cho mình tìm hiểu dc ko?
Tks trước!:t

Mr Tri
Mr Doan đã viết:
Bác NGUYENDUCHUY0908 ơi!
Cho mình hỏi bác dùng acrobat pro mấy vậy?
Mình thấy bác có cài pistop nữa, có thể shaer cho mình tìm hiểu dc ko?
Tks trước!:t

Chào cả nhà
Do máy mình mới hư cài lại nên mất một số dữ liệu, anh em nào có cho mình xin lại IndesignCS4 và adobe acrobat bản nào cũng đựoc hết.
Cảm ơn cả nhà

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 3.73 giây
Diễn đàn đã có 83,345,498 lượt truy cập