Số người dùng online
· Khách: 3

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,415
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Máy offset 1 màu hay kéo lụa hay ... ?
ntkienmt
Hiện tại em in hóa đơn, biểu mẫu bằng máy in KTS nhưng vướng phải in mực chống ký. Theo em biết thì mực này chỉ có in offset hoặc kéo lụa. Các bác tư vấn giúp em có cách gì giải quyết được không ? Kéo lụa phức tạp quá thì phải, mua máy offset mà mua 1 màu không biết bao nhiêu tiền, 2 màu trở lên chắc mắc lắm. Mong các bác chỉ giáo.:t
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

bebunhacker
số lượng lớn liên tục mua ofset còn ko thì in lụa đi cho tiện lời và ứng phó cho nhiều đơn hàng ít sẽ kinh tế hơn. giờ máy in lụa tự động cũng tầm 14t. Máy ofset giá rẽ thì thôi đừng có sử dụng, muốn in 1 lo hàng cân chỉnh mực rulo kẽ cũng mất 1 ngày chưa chắc in sẽ đẹp.

ntkienmt
bebunhacker đã viết:
số lượng lớn liên tục mua ofset còn ko thì in lụa đi cho tiện lời và ứng phó cho nhiều đơn hàng ít sẽ kinh tế hơn. giờ máy in lụa tự động cũng tầm 14t. Máy ofset giá rẽ thì thôi đừng có sử dụng, muốn in 1 lo hàng cân chỉnh mực rulo kẽ cũng mất 1 ngày chưa chắc in sẽ đẹp.

Đơn hàng cũng không nhiều lắm, mình sẽ cân nhắc kỹ, cám ơn bạn. Bạn cho mình hỏi xíu, cái mực chống ký (in trên liên 2, 3 của hoá đơn, ký liên 1 không in xuống liên 2,3 đó). In lụa và in offset đều làm được phải không ?

minja
ntkienmt đã viết:
bebunhacker đã viết:

Đơn hàng cũng không nhiều lắm, mình sẽ cân nhắc kỹ, cám ơn bạn. Bạn cho mình hỏi xíu, cái mực chống ký (in trên liên 2, 3 của hoá đơn, ký liên 1 không in xuống liên 2,3 đó). In lụa và in offset đều làm được phải không ?

In mực chống ký thì kéo lụa tốt hơn ofset bạn à. Vì in ffset lớp mực không thể dầy được như kéo lụa.
0932016737

ntkienmt
minja đã viết:
ntkienmt đã viết:
bebunhacker đã viết:

In mực chống ký thì kéo lụa tốt hơn ofset bạn à. Vì in ffset lớp mực không thể dầy được như kéo lụa.

Bạn ơi, mình in biểu mẫu A5, 3 liên (1 cuốn 300 trang), 2 trang chống ký. Mỗi lần in 3000 quyển. Nhà chỉ có mình và đứa em, xài kéo lụa có kịp hàng không bạn ?

sieudang
ntkienmt đã viết:
minja đã viết:
ntkienmt đã viết:
bebunhacker đã viết:

Bạn ơi, mình in biểu mẫu A5, 3 liên (1 cuốn 300 trang), 2 trang chống ký. Mỗi lần in 3000 quyển. Nhà chỉ có mình và đứa em, xài kéo lụa có kịp hàng không bạn ?

Mực chống ký giá cao nhé...in mỏng mỏng mới có lời nhé...in dày mực có thể bị lâu khô..phơi rất cực.

bebunhacker
Hiện tại mình đã có cách cho chống ký cảbonless nhé :D in trên liên 2 là xông, loại bỏ phần tử carbonless trên liên 2 là okie nhé.

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.03 giây
Diễn đàn đã có 83,251,928 lượt truy cập