Số người dùng online
· Khách: 4

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,415
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Máy in Fuji Xerox 2065 bị lỗi font
mrrock
Chào diễn đàn! Mình là lính mới, mong mọi người chỉ bảo!

Hôm trước mình vừa mua một cái máy in trắng đen Fuji Xerox 2065 khổ A3, mình in thử thì thấy bị lỗi font, các chữ khác thì bình thường trừ các chữ "ư, ơ". Và lỗi này chỉ xuất hiện khi mình in văn bản dùng các font không có ký tự ".Vn" ở đầu như "Times new roman" hay "Arial", còn các font khác như ".Vn Times new roman" hay ".Vn Arial" thì bình thường.

Mình dùng Win7 64bit trong khi các driver hỗ trợ máy in chỉ đến Vista 64bit (mình đã xem trong trang chủ của hãng).

Cho mình hỏi liệu đây có fải là lý do bị lỗi font ko? Hay là còn lý do nào khác? Và cách khắc phục? Cảm ơn mọi người.

Chi tiết máy in http://www.trananh.vn/May-in.26.html
Chỉnh sửa bởi mrrock vào lúc 30-09-2009 20:00
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

diendanin
trước mắt thì bạn nên convert để in đã sau hẵng hay vì drive máy in của bạn bị lỗi rồi - cái này phải cài lại win và drive lẫn update phông

hanhhoanglinh
Máy in xerox hay bị lỗi này, thực ra không phải lỗi mà là do thiết lập defaul của máy khi in bằng DRV PCL hay dùng là: Subtitute True type fonts as printer fonts. Mà printer font của máy này (Made in Japan) thường không hiểu chữ ư,ơ trong tiếng Việt của ta. Do vậy bạn chọn lại 2 mục này đồng thời: always use truetype fonts và Truetype fonts as Bitmap trong mục fonts setting thay cho mục trên là hết lỗi ngay. trong DRV Poscrip, bạn cũng chọn as Bipmap là OK. Thực chất, cách này chính là convert sang bimap trước khi in, tuy nhiên khi thiết lập drv máy in bạn thiết lập sẵn rồi thì không mất công làm với các loại file nữa mà thôi
Chỉnh sửa bởi hanhhoanglinh vào lúc 03-10-2009 00:43
Công ty cổ phần kỹ thuật công nghệ Hoàng Linh
1C Trần Quang Khải Hải Phòng
Mobi:0903418359 **** Tel:02253841176
Email:hoanglinhhanh@gmail.com; hanh@hoanglinh.vn
Zalo: +84903418359
==============
Chuyên FUJI XEROX
Các giải pháp kỹ thuật công nghệ xử lý hình ảnh, copy và in ấn văn phòng

kukenqb
Bạn vào chọn máy In, sau đó nhấp phải chuột chọn Properties / Configutation / Setting Font ( cái tab nào mà có chữ font là đc ). Vì là máy Nhật nên nó có pont mặc định là " Subtitute True type fonts as printer fonts" vì thế bạn tích vào để hủy chọn và tích vào chọn " lways use truetype fonts""Truetype fonts as Bitmap" đồng thời để thay đổi pont..Và apply nữa là oki....Chúc bạn thành công!

nguyentho
chào mọi người mình có con máy in xerox 2065 no bi lỗi thế này cho mình hỏi cách giải quyết với.lỗi ra lệnh 10 trang thì nó in có 5 trang và cứ in đi in lại.ai biết cách sử lý giúp mình với

PhotoHaNoi
HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG MÁY PHOTOCOPY XEROX

http://mayphotochothue.blogspot.com/2015/12/blog-post_7.html

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.03 giây
Diễn đàn đã có 83,255,109 lượt truy cập