Số người dùng online
· Khách: 1

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Máy in màu mới ra epson WorkForce 7110DTW - In 2 Mặt Khổ A3
letranthienduc
Hiện tại mình đi vòng vòng các cửa hàng máy in thì phát hiện con này mới ra, in A3 mà giá chỉ 6100k, có 2 khay giấy phía dưới luôn, đút giấy trên luôn (nói chung nó tựa tựa máy photo lấy giấy dưới khay hoặc giấy trên khay tay vẫn được). Có bác nào sử dụng qua chưa nhỉ, mình thấy con này cũng cạnh tranh với dòng A3 canon ấy nhỉFrown

hoanglongjsc
đang hóng đây. có bác nào đã dùng phát biểu tý. chất lượng bản in so với 1390-1430 thì thế nào. tốc độ xem trên video thì thấy quá nhanh rồi. không biết chất lượng ra sao, in mực Pig trên giấy C có để lại răng cưa không

letranthienduc
hoanglongjsc đã viết:
đang hóng đây. có bác nào đã dùng phát biểu tý. chất lượng bản in so với 1390-1430 thì thế nào. tốc độ xem trên video thì thấy quá nhanh rồi. không biết chất lượng ra sao, in mực Pig trên giấy C có để lại răng cưa không

Mình đang thắc mắc là tại sao tốc độ nhanh như vậy lại dùng đầu phun quét qua lại chứ không phải đầu phun dạng thanh ngang như máy HP 451, nếu quét nhanh như vậy có thể độ rung lắc dữ lắm, đang hóng các cao nhân

thaitd_2110
theo mình thấy thỳ tốc độ nó chạy như thế vì trong video nó chỉ chạy mực dye thôi, con này chỉ chạy ngon được chắc chỉ giấy đl<150; được cái nó in 2 mặt tự động. Về giá bán của nó cũng thấy có vấn đề, A3 epson mà giá lại rẻ như vậy và quan trọng hơn là chính sách bảo hành thỳ gần như là toàn 6 tháng Grin

vominhquy
Clip quảng cáo thôi!tốc độ in mình nghĩ không được như vậy đâu.máy này 4 màu mà.nên tầm giá đó là đúng.
https://www.youtube.com/watch?v=T_OUn4vQFyY
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

letranthienduc
Và có 1 điều quan trọng là, khi tràn bộ đếm phải mua key reset, nói chung là cứ tốn tiền dài dài đối với dân văn phòng hoặc mua về in hóa đơn, hôm nay mình định sút 1 con nhưng nghĩ về lâu dài mệt quá, lỡ như đang xài nữa chừng chỗ đó ko còn bán key reset nữa thì tiêu, chắc xài qua con canon 6770 có vẻ ngợi hơn

dthutd
con này mới thì chạy 250gms được vài bữa ok thôi, sau thì chỉ chạy đc 168-180gms, vì những dòng máy kéo giấy khay gầm thì thường không đc như khay trên, con này có khay trên nhưng chỉ để đc từ 2-3 tờ giấy thôi ( không biết thiết kế ra làm gì nữa), in wifi, đảo mặt, A3+... tốc độ in nhanh 20-25 tờ/phút đặt chế độ bình thường, còn đặt chế độ in ảnh đẹp thì cũng chậm như bao con epson khác, con này mực gì cũng chạy đc nhưng nếu in chuyển nhiệt thì hợp lý nhất.so về chất lượng ảnh thì gọi 1390 bằng cụ vì 4 màu không thể mịn bằng 6 màu.còn vấn đề reset thì con nào cũng có, con này mới nên chưa có free phải mua key, còn không thì thay ic là xong, vấn đề này không cần bận tâm. phù hợp văn phòng hay dịch vụ in giấy mỏng, nhanh không cần chất lượng cao.......... nhiều lắm, mua về dùng mới cảm nhận đc các bác à

letranthienduc
dthutd đã viết:
con này mới thì chạy 250gms được vài bữa ok thôi, sau thì chỉ chạy đc 168-180gms, vì những dòng máy kéo giấy khay gầm thì thường không đc như khay trên, con này có khay trên nhưng chỉ để đc từ 2-3 tờ giấy thôi ( không biết thiết kế ra làm gì nữa), in wifi, đảo mặt, A3+... tốc độ in nhanh 20-25 tờ/phút đặt chế độ bình thường, còn đặt chế độ in ảnh đẹp thì cũng chậm như bao con epson khác, con này mực gì cũng chạy đc nhưng nếu in chuyển nhiệt thì hợp lý nhất.so về chất lượng ảnh thì gọi 1390 bằng cụ vì 4 màu không thể mịn bằng 6 màu.còn vấn đề reset thì con nào cũng có, con này mới nên chưa có free phải mua key, còn không thì thay ic là xong, vấn đề này không cần bận tâm. phù hợp văn phòng hay dịch vụ in giấy mỏng, nhanh không cần chất lượng cao.......... nhiều lắm, mua về dùng mới cảm nhận đc các bác à

Thế bác xài qua con này chưa cho mình cảm nhận đi, thật ra mình muốn xúc em ấy về để in A3 cho cô giáo scan hình và in hóa đơn màu thôi, còn vấn đề in card thì có L800 lo rùi

dthutd
letranthienduc đã viết:
dthutd đã viết:

Thế bác xài qua con này chưa cho mình cảm nhận đi, thật ra mình muốn xúc em ấy về để in A3 cho cô giáo scan hình và in hóa đơn màu thôi, còn vấn đề in card thì có L800 lo rùi

Con này làm gì có scan đâu, nếu in hóa đơn thì múc con này cũng ok, phù hợp

innhanhhn
Em này in nhanh, nhưng không đẹp, đẹp thì không nhanh. phù hợp nhất với in chuyển nhiệt, hoặc in hóa đơn giấy mỏng . dùng mực cutche in chậm thì đẹp, in nhanh không kịp khô răng cưa tùm lum.
- khay giấy dưới chỉ in dc giấy mỏng, giấy giầy hay kẹt. chạy nhiều khay giáy lỗi kéo cả mấy chục tờ liền.
- khay tay in giấy giầy 250-300 ok nhưng chỉ một tờ một.
- thiết kế khay đảo mặt cực ngu, để nguyên một khoảng trống cho giấy phi tự do, lên rất hay kẹt giấy ở đây.
- chíp mực thỉnh thoảng điên, hết mực reset mãi không nhận
- mực thải dùng khay thải rời , dùng chíp. lên không reset bàng phần mềm được, mà dùng reset cứng. đã có dồi không phải chờ nhé các thánh.
- cơ máy rất yếu, nếu bị kẹt giấy nhiều là lỗi cam bộ cơ chỗ bộ hút mực, rất hay báo lỗi.
Note: phù hợp cho in chuyển nhiệt, hoặc hóa đơn hoặc giấy mỏng tờ rơi. ưu điểm đầu tư thấp.
Bán máy in ảnh, in chuyển nhiệt khổ lớn, Cung cấp vật tư in, Linh kiện may in, Đầu in Original DX5, DX6, DX7 chính hãng dùng mực nuớc và solvent, sửa chữa máy in epson,hp,china dùng đầu epson...
-Mobil: 0913.501329

tiuayen
letranthienduc đã viết:
Và có 1 điều quan trọng là, khi tràn bộ đếm phải mua key reset, nói chung là cứ tốn tiền dài dài đối với dân văn phòng hoặc mua về in hóa đơn, hôm nay mình định sút 1 con nhưng nghĩ về lâu dài mệt quá, lỡ như đang xài nữa chừng chỗ đó ko còn bán key reset nữa thì tiêu, chắc xài qua con canon 6770 có vẻ ngợi hơn

Key bao nhiêu tiền đấy bác, hãng nó cũng reset mà đúng không? ko biết lấy bao nhiêu thôi

letranthienduc
tiuayen đã viết:
letranthienduc đã viết:

Key bao nhiêu tiền đấy bác, hãng nó cũng reset mà đúng không? ko biết lấy bao nhiêu thôi

Giao động từ 250k - 300k đó bác

viet_in
tiện thể các bác tư vấn con Epson 5110 này in card giấy couche ofset ngon không vậy
https://www.youtu...Ph8VY-LZLM

DSFUTURE
máy này định vị giấy khi đầu phun di chuyển = gì, bánh răng phải ko??? giống các dòng máy khác epson ko ?? quý anh chị !?
Chỉnh sửa bởi DSFUTURE vào lúc 06-07-2017 19:40
Nhận Dạy kèm xử lý file in
Gmail: dsfe079@gmail.com
can 1 nhan vien thiet ke lam viec o Binh Duong

letranthienduc
Có cao nhân nào đang dùng 5110, 6110 hay 7110 vào tư vấn với, hình như 3 con này đang hot hiện giờ

vominhquy
Con 5110 mình đang dùng, in nhanh, đẹp, hộp mực to. Độ bền chưa kiểm chứng Smile

hovuongchau
vominhquy đã viết:
Con 5110 mình đang dùng, in nhanh, đẹp, hộp mực to. Độ bền chưa kiểm chứng Smile

Con này hết mực có phải thay chíp không? Bị tràn bộ đếm (mực thải) thì phải làm sao? Rất mong được biết. Thanks !

vominhquy
hovuongchau đã viết:
vominhquy đã viết:

Con này hết mực có phải thay chíp không? Bị tràn bộ đếm (mực thải) thì phải làm sao? Rất mong được biết. Thanks !

Con này chip mực và mực thải là vĩnh viễn. có điều in mực Pig UV trên Couche công nghiệp in chậm thì được, nhưng in nhanh mực không khô kịp. Máy này chỉ 4 màu thôi.

chuljnh
Nói chung là tiền nào của đó. Mình chuyên in chuyển nhiệt cũng đã kết em này bởi tốc độ rất nhanh. Nhưng hiện tại đã cho nằm xó rồi bạn.
Ưu điểm : - Tốc độ in nhanh
- Khay giấy để được nhiều
Nhược điểm : - Màu ra không đẹp (nếu so sánh với epson 1390 thì quá chán)
- Chip mực hay lỗi
- Khay giấy dùng 1 thời gian ngắn thì bộ kéo nhanh hỏng, kéo cả 5-6 tờ 1 lần
Chắc còn nhiều nhược điểm nữa mà mình chưa biết :%:%
Lời khuyên : Không nên sử dụng trong bất kỳ trường hợp nào Angry

letranthienduc
chuljnh đã viết:
Nói chung là tiền nào của đó. Mình chuyên in chuyển nhiệt cũng đã kết em này bởi tốc độ rất nhanh. Nhưng hiện tại đã cho nằm xó rồi bạn.
Ưu điểm : - Tốc độ in nhanh
- Khay giấy để được nhiều
Nhược điểm : - Màu ra không đẹp (nếu so sánh với epson 1390 thì quá chán)
- Chip mực hay lỗi
- Khay giấy dùng 1 thời gian ngắn thì bộ kéo nhanh hỏng, kéo cả 5-6 tờ 1 lần
Chắc còn nhiều nhược điểm nữa mà mình chưa biết :%:%
Lời khuyên : Không nên sử dụng trong bất kỳ trường hợp nào Angry

Mình mua con này về in tờ rơi được không, tờ rơi giấy A4 không cần phải sắc nét lắm. Với lại cái trục cuốn giấy mình có thay được không

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.05 giây
Diễn đàn đã có 83,021,507 lượt truy cập