Số người dùng online
· Khách: 3

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
Diễn đàn kỹ thuật in Việt Nam » Kỹ thuật in ấn & thành phẩm » Kỹ thuật in lụa
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Thực hành in lụa tại gia
nguyen_quan2307
Nếu ơ HN mua ở đâu hả bác
Tiền Tiền Tiền 3 chữ thần tiên

tamngon
Mình cũng đang tập tành học in lụa để mở tiệm in. Vì ở dưới quê nên thiếu thốn mọi thứ... Các bạn đi trước cho hỏi cách bít bản là làm sao vậy (vd in card 2 màu, không chồng màu).
Thân làm trai gõ phím bình thiên hạ
Phận anh hùng click chuột định giang sơn

quocdinh72
tamngon đã viết:
Mình cũng đang tập tành học in lụa để mở tiệm in. Vì ở dưới quê nên thiếu thốn mọi thứ... Các bạn đi trước cho hỏi cách bít bản là làm sao vậy (vd in card 2 màu, không chồng màu).

Bạn muốn in màu nào thì bít màu đó lại, bằng chai sơn móng tay hoặc mua ống keo PVC dán ống nước cũng được

tamngon
Hic, sao hai cao thu vitcon và khoalt không giới thiệu tiếp phần in nổi nhỉ, em còn mơ hồ về việc in nổi lắm.

tranhuytung1983
Hic, sao hai cao thu vitcon và khoalt không giới thiệu tiếp phần in nổi nhỉ, em còn mơ hồ về việc in nổi lắm.

In nổi thì cũng y như in thường, khi sản phẩm vừa mới in xong bạn tráng qua bột nổi, sau đó đem đi hơ nhiệt khoảng 150 độ trên bếp lò xo điện (nếu có tiền thì đầu tư băng tải nhiệt), hơ đều y như nướng bánh tráng cho mực nổi lên là xong.
Lưu ý : Sản phẩm sau khi tráng bột nổi không nên để quá 1 tiếng đồng hồ, vì như thế sẽ nướng nổi khó hơn do mực đã khô.
Chỉnh sửa bởi tranhuytung1983 vào lúc 07-06-2011 04:27
Không có ký mà đóng dấu: Bé trai <--- đóng dấu lên mắt, Bé gái <--- đóng dấu lên môi !!

tamngon
Mình mới mở tiệm in, cũng có in thiệp cưới sơ sơ rồi. Mấy ngày trước là lần đầu tiên mình nhận in nhũ bạc. Mình có vài điểm không rõ, mong anh em chỉ giúp nhé.
+ Trong quá trình in, cứ khoảng 30 phút là mình có cảm giác mực nhũ như là đặc quánh lại, rất khó kéo => mực in không đều (mình chữa cháy bằng cách thêm ít dầu ông già). Thấy người ta kéo lụa rất nhẹ nhàng, còn mình thì gồng người, chổng mông lên mà kéo, hic.
+ Cái khó nữa là khi rửa khung, mình thấy khó rửa quá, dùng nhiều dầu hôi và dầu ông già nhưng vẫn còn. Mực dính ở góc nên rửa rất khó. Lấy vải lau xong thì muốn quăng luôn tấm vải, nói chung là dính tùm lum hết, mà kỹ rồi vẫn thấy còn mực (bám vào thành khung).
Mong anh em đi trước chỉ mình cách pha mực nhũ và các rửa khung cho cho tiện. Mỗi lần rửa cái khung tốn gần nửa lu nước.
Thanks

nghiaanh
Dầu ông già pha chung với xà bông bột OMO tẩy bay hết các loại mực khó tính
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

long_gi_go
Cụ thể là như vầy:
Thoa trước lên mặt khung một lớp dầu ông già, múc 1/2 muỗng OMO rắc lên.Cầm một nhúm gòn thấm dầu ông già cứ thế mà chà thôi. có thể tẩy vết mực lâu ngày. nhất là mực đen. (cảnh báo: coi chừng rách khung)
lon_gi_go

tamngon
Cám ơn rất nhiều, nhưng cho hỏi nếu không phải là OMO thì có thể dùng xà bông khác hoặc... nước rửa chén được không?

quocdinh72
tamngon đã viết:
Cám ơn rất nhiều, nhưng cho hỏi nếu không phải là OMO thì có thể dùng xà bông khác hoặc... nước rửa chén được không?

Bạn có thể dùng bột giặt siêu sạch, đánh bật mọi vết bẩn như Thai, Vi Sô...
Ngoài ra có thể dùng nước rửa chén Sân Lai có vintamin E giúp da tay láng mịn như da em bé Grin

nghiaanh
Keo PVC dán ống nước tẩy bằng gì để nó trốc sau khi in vậy bạn

catbui
nghiaanh đã viết:
Keo PVC dán ống nước tẩy bằng gì để nó trốc sau khi in vậy bạn

Dùng xiclô héc xa nol (dầu ông già) chùi nhẹ nhẹ tránh chà mạnh bễ chữ !!!
Bao Bì NGUYỄN HÒA
* Danh thiếp : Lụa + Offset + in tên lên card đã in sẵn ...
* Bao thư, decal, phiếu, nhãn, vé, tờ rơi quảng cáo ...
* túi xách giấy, túi Shop thời trang, túi Nylon, hộp giấy, bao bì giấy các loại . . .
ĐC: 870 Đoàn Văn Bơ - P.16 - Q.4 - TPHCM
ĐT: (08) 66802132 – 0909 189 456 (Hòa)
Email: baobinguyenhoa@yahoo.com

Tình Cha ấm áp như vầng thái dương.

IN_DUONGPHAT
cho mình hỏi , để in bọc nylon thi phải lam sao! mình mới vào nghề.

innhathao
Nói về lý thuyết thì quá hoàn hảo, nhưng thực tế lại là một vấn đề khác. nếu bạn nào tấy khung ko ra mail cho mình bảo đảm nếu in quên không rửa rồi cất đi một năm sau mình vẫn có thể tẩy trắng như chưa có chuyện gì sảy ra >còn bạn thanhson nếu có muốn học thực hành(miễn phí) vô Quảng ngãi mình chỉ cho không quá một ngày bảo đảm thành nghề OK

James_Bond
nếu bạn nào tấy khung ko ra mail cho mình bảo đảm nếu in quên không rửa rồi cất đi một năm sau mình vẫn có thể tẩy trắng như chưa có chuyện gì sảy ra

Không rửa, cất đi sau một năm vẫn tẩy sạch? Rất hay, hướng dẫn cho mọi người học hỏi luôn đi bạn ơi

muốn học thực hành(miễn phí) vô Quảng ngãi mình chỉ cho không quá một ngày bảo đảm thành nghề OK

Không quá một ngày đã thành nghề = có thể, nhưng mà nghề như thế nào?

Bạn innhathao xem lại mình nói có quá lời không?

Không bao giờ chết, admin chém... sẽ chết!

tantan
e ở Gò Vấp, mới tập tành vào nghề, xin hỏi có ACE nào biết cách chụp khung lụa bằng keo xanh (chụp lụa thưa)? xin vui lòng hướng dẫn e với...
:t:t:t

tamngon
Cho hỏi, có cách nào giúp việc in mực nhũ mau khô hơn không? Mình thấy in nhũ mực lâu khô quá nên in chậm, chưa kể việc tẩy mực trên khung hao hơn khi xài mực thường.
Thanks

trongnhan9981
Topic này hay thật! Mình mới vừa kéo 10 cuốn hóa đơn bán lẻ xong (mới kéo lần đầu tiên - người ta đặt 30 cuốn.. hic) nhưng đến cuốn thứ 10 là cái tên cơ sở của người ta chữ bị nhòe, lau dầu kéo khoảng 10 tờ cũng còn bị như thế, những chữ chỗ khác thì bình thường, chẳng biết bị gì nên nghỉ luôn.
Mình chụp bản bằng keo 217 pha bi, 03 bóng đèn 60cm, chụp 3 phút. Riêng keo thì mình nấu sẵn từ trước để vào chai khoảng 2 tuần rùi (không biết nó có bị gì không nữa), mình kéo mực màu đỏ (tỉ lệ pha: 1 mực + 3 kem + dầu). Bạn nào thấy được vì sao xảy ra như thế chỉ mình cách khắc phục với. Và sau khi chụp phim xong mang khung lụa rửa dưới vòi nước mình có dùng bông gòn lau mặt dưới của khung được không, có cần vỗ khung trong quá trình rửa không và cách rút nước thế nào?
Rất mong các thành viên giúp đỡ!

longin
trongnhan9981 đã viết:
Topic này hay thật! Mình mới vừa kéo 10 cuốn hóa đơn bán lẻ xong (mới kéo lần đầu tiên - người ta đặt 30 cuốn.. hic) nhưng đến cuốn thứ 10 là cái tên cơ sở của người ta chữ bị nhòe, lau dầu kéo khoảng 10 tờ cũng còn bị như thế, những chữ chỗ khác thì bình thường, chẳng biết bị gì nên nghỉ luôn.
Mình chụp bản bằng keo 217 pha bi, 03 bóng đèn 60cm, chụp 3 phút. Riêng keo thì mình nấu sẵn từ trước để vào chai khoảng 2 tuần rùi (không biết nó có bị gì không nữa), mình kéo mực màu đỏ (tỉ lệ pha: 1 mực + 3 kem + dầu). Bạn nào thấy được vì sao xảy ra như thế chỉ mình cách khắc phục với. Và sau khi chụp phim xong mang khung lụa rửa dưới vòi nước mình có dùng bông gòn lau mặt dưới của khung được không, có cần vỗ khung trong quá trình rửa không và cách rút nước thế nào?
Rất mong các thành viên giúp đỡ!

kéo lần một tờ hay lần 1 xấp, khi kéo lần một xấp, lúc giấy đầy thì mực xuống khác, lúc giấy cạn thì mực xuống khác.
Khi kéo lực nhấn không đều cũng xảy ra hiện tượng có chỗ bị lem, chỗ thì rõ nét. Khuôn lụa bị chùng quá cũng gây ra hiện tượng chỗ lem, chỗ nét.
Chụp xong khi hiện bảng bằng nước có thể dùng tay chà cả hai bên mặt lụa, cái này thì tùy theo cách chụp của từng người, muốn biết như thế nào thhi2 chính mình phải thực nghiệm
rửa bảng xong, dùng thứ gì thấm hút cũng được để rút nước ra khỏi vùng in nhưng đừng lau mạnh tay quá và chỉ mặt trong mà thôi

09030295
e đang ơ quảngngaix mà không biết học in ơ đau may quá có a innhatthao co chổ học hỏi rồi. a cho e xin đị chỉ mail và công ty của anh được chứ? e cảm ơn. mail cua e: nguyenchilinh.q@gmail.com co gì mail qua cho em với

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.08 giây
Diễn đàn đã có 83,016,708 lượt truy cập