Số người dùng online
· Khách: 8

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,415
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu



Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Anh chị hiểu luật nganh in cho mình hỏi với
tuanhungtk
Các bạn hiểu luật ngành in vui lòng cho mình hỏi nhé!
Ngoài giấy phép kinh doanh để hoạt động in ấn còn có rất nhiều loại giấy tờ trong hoạt động ngành in ấn
- Giấy PCCC
- Giấy Trật tự an ninh
- Giấy chứng nhận quản lý người đứng đầu doanh nghiệp
- Giấy xin phép xuất bản
- ……..vv
Vậy các bạn cho mình hỏi
+ In hóa đơn GTGT : giấy phép đang ký in hóa đơn ( giấy PCCC, G TTAN, Giấy QLDN) ?
+ in nhãn hàng hóa, tờ rơi, catalo, poster: thì có cần thiết phải đăng ký với Sở VHTT quận hay không, có văn bản nào hướng dẫn cụ thể không ( cho mình xin). Tại theo mình biết và thấy trên một số sản phẩm in, cái có cái không.

Tại theo mình biết thì các hoạt động in ấn không liên quan đến xuất bản, sách báo,tem chống giả thì không nhất thiết phải xin phép ( nhưng cái này cũng mơ hồ quá ai hiểu rõ tư vấn giúp minh với?):t tạm hỏi vậy đã
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!
 
thuyduongcd
http://thuvienpha...38641.aspx
Điều 20 quy định rất rõ cái nào cần giấy phép cái nào không cần. Cứ từ từ nghiên cứu
 
VietNguyenhlp
Vừa mới đọc cái này : http://luattiendat.vn/tu-van-dang-ky-hoat-dong-co-so-in
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!
 
Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.02 giây
Diễn đàn đã có 83,573,168 lượt truy cập